leftcenterrightdel
Quang cảnh hội nghị. 

 10 gương mặt trẻ tiêu biểu toàn quân năm 2020:

1. Thiếu tá Trần Việt Hải, Đại đội trưởng Đại đội 8, Tiểu đoàn 3, Lữ đoàn 201, Binh chủng Tăng thiết giáp.

2. Thượng úy Lê Thừa Văn, Đội trưởng Đội Vận động quần chúng, Đồn Biên phòng Cửa khẩu quốc tế Lao Bảo, Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Trị.

3. Đại úy Vũ Trọng Đại, Giám đốc Trung tâm Kết cấu Vật liệu, Viện Hàng không Vũ trụ Viettel, Tập đoàn Công nghiệp - Viễn thông Quân đội.

4. Thiếu tá Lê Văn Chung, Thuyền trưởng Tàu 490, Quân chủng Hải quân.

5. Đại úy QNCN Nguyễn Thị Kim Oanh, Điều dưỡng trưởng Khoa Nội 10, Bệnh viện Quân y 211, Cục Hậu cần, Quân đoàn 3.

6. Đại úy Ninh Quang Thảo, Chính trị viên Đại đội 2, Tiểu đoàn 7, Trường Sĩ quan Lục quân 2.

7. Đại úy Đinh Xuân Thu, Đại đội trưởng Đại đội 1, Tiểu đoàn 2, Lữ đoàn 202, Quân đoàn 1.

8. Công nhân viên chức quốc phòng Nguyễn Quốc Khánh, Nhân viên Phòng Cơ điện, Nhà máy Z121, Tổng cục Công nghiệp Quốc phòng.

9. Trung úy Nguyễn Minh Tú, Trợ lý Phòng 6, Cục T1, Tổng cục 2.

10. Đại úy Trần Văn Minh, Trợ lý phòng không, Ban Tham mưu, Trung đoàn 1, Sư đoàn 324, Quân khu 4.

18 gương mặt trẻ triển vọng năm 2020:

1. Đại úy Phan Chu Trinh, Phân đội trưởng Phân đội 1, Đội 1, Lữ đoàn 94, Tổng cục 2.

2. Thượng sĩ Trịnh An Thiên, Học viên lớp 49B, Hệ 2, Học viện Quân y.

3. Thượng úy Phạm Văn Linh, Trợ lý kế hoạch Phòng Kỹ thuật, Bộ CHQS tỉnh Khánh Hòa, Quân khu 5.

4. Thượng sĩ Trần Mạnh Hải, Học viên lớp DQS 07021, Đại đội 2, Tiểu đoàn 3, Trường Sĩ quan Kỹ thuật Quân sự, Tổng cục Kỹ thuật.

5. Thượng úy Cao Văn Chung, Trung đội trưởng thuộc Đại đội 16, Lữ đoàn 242, Quân khu 3.

6. Thượng úy Hồ Trà Việt Linh, Đội trưởng Đội 2, Tiểu đoàn 1, Lữ đoàn 1, Bộ tư lệnh 86.

7. Đại úy Nguyễn Đình Luân, Đại đội trưởng Đại đội 7, Tiểu đoàn 3, Lữ đoàn Phòng không 210, Quân khu 1.

8. Trung úy Trần Văn Hòa, Chính trị viên Đại đội 3, Tiểu đoàn 7, Trường Sĩ quan Chính trị.

9. Trung úy Trần Văn Thành, Trợ lý an toàn huấn luyện, Ban Kế hoạch-Kỹ thuật, Kho K79, Cục Kỹ thuật, Quân khu 2.

10. Đại úy Nguyễn Đình Thúy, Phó tiểu đoàn trưởng quân sự, Tiểu đoàn 5, Trung đoàn 692, Sư đoàn 301, Bộ tư lệnh Thủ đô Hà Nội.

11. Hạ sĩ Lê Viết Thành, Học viên lớp S324B, Đại đội 12, Tiểu đoàn 3, Học viện Hậu cần.

12. Thượng úy Nguyễn Khắc Phong, Phó đại đội trưởng Đại đội 10, Tiểu đoàn 3, Trường Quân sự Quân khu 3.

13. Thượng úy Ngô Sĩ Trường, Thuyền trưởng Tàu CSB 2006, Hải đội 102, Vùng Cảnh sát biển 1, Bộ tư lệnh Cảnh sát biển.

14. Trung úy QNCN Hà Công Cương, Diễn viên nhạc Đoàn Ca múa nhạc dân tộc, Nhà hát Ca múa nhạc quân đội, Tổng cục Chính trị.

15. Đại úy Trần Hải Đường, Chính trị viên phó Tiểu đoàn 88, Lữ đoàn 134, Binh chủng Thông tin liên lạc.

16. Thiếu tá Tạ Minh Tuấn, Trợ lý kỹ thuật Trung tâm Thông tin địa lý, Cục Bản đồ, Bộ Tổng Tham mưu.

17. Thượng úy Nguyễn Văn Hoàn, Chính trị viên Đại đội 4, Tiểu đoàn 463, Bộ Tham mưu, Quân đoàn 2.

18. Trung úy Nguyễn Việt Phương, Trung đội trưởng Trung đội 7, Đại đội 47, Tiểu đoàn 13, Trường Sĩ quan Lục quân 1.

Tin, ảnh: DUY THÀNH